Abubuwa goma masu inganci - duk da cutar sankara: Albarkar Corona

Abubuwa goma masu inganci - duk da cutar sankara: Albarkar Corona
Adobe Stock - Yevhen

“Ba da daɗewa ba… kawai zuciya.” (Yohanna 4,23:XNUMX) By Kai Mester

"Duk wanda ya so Allah, komai yana aiki da mafificin alheri."
"Komai na gode Allah da komai!"
"Albarka ce a ɓoye." (Blessing in Disguise)

Kalmomin gaba gaɗi na Kirista suna kama da wannan ko makamancin haka.

A aikace, wannan sau da yawa kalubale ne. Amma bari mu ga irin albarkar la'ana kamar Corona ta kawo wa masu ibada.

  1. Corona ya haifar da ƙaura a cikin zukata: sha'awar rayuwa a cikin ƙasar, inda ba a jin kulle-kulle sosai. Wasu sun sami damar ɗaukar matakin.
  2. Rage damar shakatawa da al'adu ya sa mutane da yawa su kusanci dabi'a, inda Allah ya yi magana da mu a fili ta hanyar kyawunta. Wannan kuma ya ba da damar samun ƙarin lokaci mai inganci tare da dangi.
  3. Ƙuntata hulɗar zamantakewa ya haifar da sababbin hanyoyin sadarwa na dijital waɗanda suka amfana da yawa, ko ta hanyar shiga yanar gizo a cikin abubuwan da ba za su iya isa ba ko kuma ta hanyar kulla sabuwar abota.
  4. Hani da ba za a iya misaltuwa a duniya game da ’yanci sun jawo hankali ga annabcin Littafi Mai Tsarki kuma sun ta da mutane da yawa daga barcin da suke yi. An sake tsara abubuwan fifiko gaba ɗaya. Allah da bauta masa ya sake zuwa na farko.
  5. Harin da aka yi wa tsarin garkuwar jikin mu ya sa mutane da yawa sun sake shiga ciki da kuma gano sabon salon rayuwar PLUS da sauran magunguna masu haɓaka rigakafi.
  6. Gabaɗayan cutar ta haifar da tambayoyi a cikin mutane da yawa a wajen Ikilisiyar Adventist kuma ta haifar da sha'awar saƙon Zuwan ba kamar da ba. Littafin Daga inuwa zuwa haske ana sayar da shi kamar waina, kuma masu Adventists sun ba da damar da ba za su yi tunani ba don yin shaida.
  7. Matakan corona suna da tasirin tattalin arziki da sassaucin ra'ayi wanda ya sanya mutane da yawa a matsayin Isra'ilawa akan Jar Teku: teku a gaba, duwatsu zuwa dama da hagu, Masarawa a bayanmu. Waɗanda suka dogara ga Allah wataƙila sun fuskanci rabuwar teku sau da yawa a yanzu. Ɗaukakar ƙwarewa wanda har yanzu zai kasance mai daraja mai girma.
  8. Babu wani abu da ya raba al'ummomi, ƙungiyoyin abokai da iyalai kamar tambayar abin rufe fuska, dokar hana fita, gwaji da alluran rigakafi. A ko wane }arshen bakan, akwai }alilan masu ibada da suke son cikar mutunta ra'ayin wani da kuma neman hanyoyin kirkira na yin aiki tare cikin bautar Allah. Waɗannan su ne mutanen da nake so in yi koyi da su.
  9. Dokokin tazarar sun sanyaya yanayin zafi tsakanin mutane. Alheri ya zama mafi daraja ga 'ya'yan Allah kuma ana aiwatar da shi sosai. Wannan ma albarka ce!
  10. “Idan na aukar da annoba a kan jama'ata, sa'an nan mutanena waɗanda ake kira da sunana, suka ƙasƙantar da kansu don yin addu'a, su nemi fuskata, su juyo daga mugayen hanyoyinsu, sa'an nan zan ji daga sama, a gafarta musu zunubansu, in warkar da su. ƙasa.” (2 Labarbaru 7,10:XNUMX) ridda ita ce albarka mafi girma da wannan annoba za ta iya kawowa.

Leave a Comment

Your email address ba za a buga.

Na yarda da ajiya da sarrafa bayanana bisa ga EU-DSGVO kuma na yarda da yanayin kariyar bayanai.