Kafe cikin ruhin magabata: horar da masu ɗaukar haske dawwama

Kafe cikin ruhin magabata: horar da masu ɗaukar haske dawwama
Adobe Stock - Sergey Nivens

Madaidaici da rashin son kai a matsayin tasiri mafi ƙarfi a duniya. Da Ellen White

Yan'uwa! Idan kana son marasa bi su daraja bangaskiyarka, zai fi kyau ka fara da ɗaukaka ta ta wajen yin ayyukanka, dangantaka ta kurkusa da Allah da kuma bin koyarwar Littafi Mai Tsarki kai tsaye sa’ad da suke fuskantar matsaloli da matsi na duniya za su iya buɗe zukatan yaranka. zuwa ga tunani mai kyau, domin su shiga za su yi aiki tare cikin nasara kuma har abada a matsayin kayan aiki a hannun Allah ...

"Isra'ila kishin kasa" a matsayin maganin zunubi

Ina kira ga dukan masu ba da haske da abin koyi ga garken: Ku ware kanku daga dukan zunubi! Yi amfani da ɗan lokacin da ya rage! Shin da gaske kana maƙwabtaka da Allah, shin da gaske ka keɓe kai ga hidimarsa har bangaskiyarka ba za ta kasala maka cikin mafi munin zalunci ba? Idan kuna ƙaunar Allah daga zuciyarku ne kawai za ku iya tsira daga gwaji masu zuwa. Ƙin kai da gicciye suna jiranka. zaka dauka a kanka Babu ɗayanmu da yake bukatar yin tunanin cewa sadaukar da kai, ruhun “ƙananan ƙasa” zai haɓaka dare ɗaya domin ana bukatarsa ​​farat ɗaya. a'a Wannan ruhu yana tasowa a cikin rayuwar yau da kullun kuma yana ratsa tunanin yaranmu da zukatan yaranmu kawai ta hanyar bayani da misali. Iyayen “Isra’ila” ba za su yi yaƙi a fagen daga da kansu ba, amma za su iya ɗaga mayaka na gaba waɗanda za su sa cikakken makamai kuma su yi yaƙi da mutumci a cikin yaƙe-yaƙe na Ubangiji...

Karfe da wuta

“Saboda mugunta kuma za ta yawaita, ƙaunar mutane da yawa za ta yi sanyi.” (Matta 24,12:1) Dukan yanayin yana ƙazantar da zunubi. Ba da daɗewa ba za a gwada mutanen Allah gwaji mai zafi, kuma yawancin waɗanda suke da kyau a yanzu za su zama ƙarfe mai ƙarfi. Maimakon a karfafa su da tabbatar da tsayin daka, da barazana, da zagi, za su yi matsorata tare da abokan hamayyarsu. Alkawarin shi ne, “Dukan wanda ya girmama ni zan ɗaukaka.” (2,30 Samu’ila XNUMX:XNUMX) Shin ya kamata mu yi biyayya ga dokar Allah dalla-dalla domin duniya tana ƙoƙari ta kawar da ita?

Ƙa'ida a ƙarƙashin mafi tsananin yanayi ta hanyar sanyi

Ana ganin hukunce-hukuncen Allah a yanzu a cikin dukan guguwa, ambaliya, hazo, girgizar ƙasa, da haɗarin ruwa da ƙasa. Mai girma NI yana magana da waɗanda suka keta dokarsa. Wanene zai iya jure fushin Allah sa'ad da aka zubar da shi a duniya? Yanzu ne lokacin da mutanen Allah za su nuna ƙa’ida. Lokacin da aka fi raina bangaskiyar Yesu, aka fi tauye hakkinsa, to, wutar mu na iya zama mafi ɗumi, ƙarfin hali da ƙudurinmu. Tsaye da adalci a lokacin da mafiya yawa suka rabu da mu, yaƙe-yaƙe na Ubangiji lokacin da jarumawa ba su da yawa - shi ne zai yanke shawarar makomarmu. A wannan lokacin za mu sami ɗumi daga sanyin wasu, ƙarfin zuciya daga tsoro, da aminci daga ha'incinsu. Domin al'ummar za su goyi bayan babban jagoran 'yan tawaye.

Shaida 5, 134-136

Leave a Comment

Your email address ba za a buga.

Na yarda da ajiya da sarrafa bayanana bisa ga EU-DSGVO kuma na yarda da yanayin kariyar bayanai.